Ole wako iingie Ramadhani haliyakuwa Moyo wako umeghafilika


 

إِيَّـاكَ أَنْ يَدْخُلَ رَمَضَان وَقَلْبُكَ غَافِلٌ

قَـالَ الحَافِـظُ ابْنُ رَجـَبْ رَحِـمَهُ الله

Amesema Ibn Rajab (Allaah amraham):

” يا من طالتْ غيبتُه عنَّا، قد قرُبت أيَّامُ المُصالَحة ! يا من دامت خسَارَتَهُ قد أقبلَتْ أيَّامُ التجارةِ الرابحة

Ewe ambaye kupotea kwake kumechukua muda mrefu kutokana nasi , hakika zimekaribia siku za sulhu.

Ewe ambaye zimedumu khasara zake , hakika zimekuja siku za biashara yenye faida

من لم يربح في هذا الشَّهرِ ففي أيِّ وقتٍ يربَح ؟! من لم يَقْرُبْ فيهِ من مولاهُ فهو على بُعدِه لا يربَح

Yule ambaye hatopata faida katika mwezi huu basi ni katika wakati gani atafaidika?

Asiyejikurubisha kwa Mola wake katika mwezi huu basi hatopata faida kwa kujiweka kwake mbali.

كم يُنادَى : حيَّ على الفلاحِ وأنت خاسر ؟! كم تُدْعَى إلى الصَّلاح وأنت على الفسادِ مُثابِر!! … كم ممَّن أمَّلَ أن يصومَ هذا الشهرَ فخانَهُ أَمَلُه، فصارَ قبلَهُ إلى ظُلْمَةِ القَبْرِ

Mara ngapi hunadiwa “njoo katika ufaulu” ilhali wewe upo katika jambo la khasara!?

Mara ngapi unaitwa katika mema ilhali wewe unadumu juu ya uovu (fasad)!?

Ni wangapi walikuwa na matarajio ya kufunga mwezi huu wakafanyiwa khiyana na matarajio yao , ukawa mwelekeo wake ni kwenye kiza cha kaburi!

كم من مُستقبِلٍ يوماً لا يستكمِلُه، ومؤمِّلٍ غداً لا يدرِكُه ! إنَّكم لو أبصَرتُم الأجلَ ومسيرَهُ، لأبغضتم الأمل وغروره.”

Wangapi wanaokabiliana na siku lakini hawaimalizi!?

Na wangapi wanaoitarajia siku ya kesho kisha hawakuipata!?

Hakika nyinyi lau mngeliyaona mauti na hatua zake bila shaka mngelichukia hali ya kujipa matumaini na ghururi zake.

. [ “لـطائـف المـعارف” (صـ ١٤٨-٤٩) ]

 

mfasiri:  https://t.me/duaatsalaftz